കൊ​ച്ചി: പ്ര​ശ​സ്ത സാ​ഹി​ത്യ​കാ​ര​ൻ നാ​രാ​യ​ൻ (82) അ​ന്ത​രി​ച്ചു. ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച വൈ​കു​ന്നേ​രം കൊ​ച്ചി​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു അ​ന്ത്യം. കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ത​നാ​യി ചി​കി​ത്സ​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു. തൊ​ടു​പു​ഴ കൊ​ട​യ​ത്തൂ​ർ സ്വ​ദേ​ശി​യാ​യ നാ​രാ​യ​ൻ ഏ​റെ​നാ​ളാ​യി കൊ​ച്ചി എ​ള​മ​ക്ക​ര​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു താ​മ​സം.

മ​ല​യ​ര​ന്മാ​ർ കേ​ന്ദ്ര​മാ​യി​വ​രു​ന്ന കൊ​ച്ചേ​ര​ത്തി ആ​ണ് ആ​ദ്യ​നോ​വ​ൽ. കൊ​ച്ചേ​ര​ത്തി​യി​ലൂ​ടെ ത​ന്നെ നാ​രാ​യ​ൻ ശ്ര​ദ്ധേ​യ​നാ​യി. കൊ​ച്ചേ​ര​ത്തിയു​ടെ ഭാ​ഷാ​പ​ര​മാ​യ പ്ര​ത്യേ​ക​ത​ക​ൾ, പ്ര​മേ​യം തു​ട​ങ്ങി​യ​വ ഇ​തി​നെ ശ്ര​ദ്ധേ​യ​മാ​ക്കി.

മു​തു​വാ​ന്മാ​രു​ടെ​യും ഊ​രാ​ള​ന്മാ​രു​ടെ​യും ജീ​വി​ത​മാ​ണ് ഊ​രാ​ളി​ക്കു​ടി എ​ന്ന നോ​വ​ലി​ലെ പ്ര​മേ​യം. ല​ളി​ത​വും ശ​ക്ത​വു​മാ​ണ് അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന്‍റെ ആ​വി​ഷ്ക​ര​ണ​രീ​തി. സ​മൂ​ഹ​ത്തി​ന്‍റെ അ​ടി​ത്ത​ട്ടി​ലെ സാ​ധാ​ര​ണ ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ജീ​വി​ത​പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ളാ​ണ് അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന്‍റെ നോ​വ​ലു​ക​ളു​ടെ പ്ര​മേ​യ​മാ​യ​ത്.

ചാ​ല​പ്പു​റ​ത്തു​രാ​മ​ന്‍റെ​യും കൊ​ടു​കു​ട്ടി​യു​ടെ​യും മ​ക​നാ​യി 1940 സെ​പ്റ്റം​ബ​ർ 26 ന് ​ആ​ണ് ജ​ന​നം. ത​പാ​ൽ വ​കു​പ്പ് ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര​നാ​യി​രു​ന്ന നാ​രാ​യ​ൻ 1995-ൽ ​പോ​സ്റ്റ്മാ​സ്റ്റ​റാ​യാ​ണ് വി​ര​മി​ച്ച​ത്. കൊ​ച്ചേ​ര​ത്തി​യി​ലൂ​ടെ മി​ക​ച്ച നോ​വ​ലി​നു​ള്ള കേ​ര​ള സാ​ഹി​ത്യ അ​ക്കാ​ദ​മി പു​ര​സ്കാ​രം ല​ഭി​ച്ചു.

അ​ബു​ദാ​ബി ശ​ക്തി അ​വാ​ർ​ഡ്, തോ​പ്പി​ൽ ര​വി അ​വാ​ർ​ഡ് തു​ട​ങ്ങി മ​റ്റ് നി​ര​വ​ധി പു​ര​സ്കാ​ര​ങ്ങ​ളും നേ​ടി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. എ​ഴു​തി​യ ആ​ദ്യ നോ​വ​ലി​നു ത​ന്നെ കേ​ര​ള സാ​ഹി​ത്യ അ​ക്കാ​ദ​മി പു​ര​സ്കാ​രം ല​ഭി​ച്ച സാ​ഹി​ത്യ​കാ​ര​നെ​ന്ന ബ​ഹു​മ​തി​യും നാ​രാ​യ​ന് സ്വ​ന്തം.

കൊ​ച്ച​രേ​ത്തി, ഊ​രാ​ളി​ക്കു​ടി, ചെ​ങ്ങാ​റും കു​ട്ടാ​ളും, വ​ന്ന​ല, ഈ ​വ​ഴി​യി​ൽ ആ​ളേ​റെ​യി​ല്ല, ആ​രാ​ണു തോ​ൽ​ക്കു​ന്ന​വ​ർ (നോ​വ​ൽ), നി​സ​ഹാ​യ​ന്‍റെ നി​ല​വി​ളി (ക​ഥാ​സ​മാ​ഹാ​രം), പെ​ല​മ​റു​ത (ക​ഥ​ക​ൾ) എ​ന്നി​വ​യാ​ണ് പ്ര​ധാ​ന​കൃ​തി​ക​ൾ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here