തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: ക​ണ്ണൂ​ർ സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല​യി​ലെ വി​വാ​ദ നി​യ​മ​ന​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് സ​ർ​ക്കാ​രി​ന് ക​ന​ത്ത​തി​രി​ച്ച​ടി ന​ൽ​കി ഗ​വ​ർ​ണ​ർ ആ​രി​ഫ് മു​ഹ​മ്മ​ദ്ഖാ​ൻ. അ​സോ​സി​യേ​റ്റ് പ്ര​ഫ​സ​റാ​യി മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ പ്രൈ​വ​റ്റ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി കെ.​കെ. രാ​ഗേ​ഷി​ന്‍റെ ഭാ​ര്യ പ്രി​യ വ​ർ​ഗീ​സി​നെ നി​യ​മി​ച്ച​ത് ഗ​വ​ർ​ണ​ർ സ്റ്റേ ​ചെ​യ്തു.

ചാ​ൻ​സ​ല​ർ എ​ന്ന അ​ധി​കാ​രം ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​ണ് ഗ​വ​ർ​ണ​റു​ടെ ന​ട​പ​ടി. രാ​ജ്ഭ​വ​ൻ ഇ​ക്കാ​ര്യം വാ​ർ​ത്താ​ക്കു​റി​പ്പി​ൽ അ​റി​യി​ച്ചു. ഇ​ന്‍റ​ർ​വ്യൂ​വി​ൽ പ്രി​യ വ​ർ​ഗീ​സി​ന് ഒ​ന്നാം റാ​ങ്ക് ന​ൽ​കി​യ സം​ഭ​വ​ത്തി​ൽ വൈ​സ് ചാ​ൻ​സ​ല​ർ ഡോ. ​ഗോ​പി​നാ​ഥ് ര​വീ​ന്ദ്ര​ൻ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ ഇ​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട എ​ല്ലാ​വ​ർ​ക്കും ഗ​വ​ർ​ണ​ർ കാ​ര​ണം കാ​ണി​ക്ക​ൽ നോ​ട്ടീ​യ് അ​യ​ച്ചു.

സേ​വ് യൂ​ണി​വേ​ഴ്സി​റ്റി കാ​മ്പ​യി​ൻ ക​മ്മി​റ്റി​യു​ടെ പ​രാ​തി പ​രി​ഗ​ണി​ച്ചാ​യി​രു​ന്നു ഗ​വ​ർ​ണ​റു​ടെ ന​ട​പ​ടി. വൈ​സ് ചാ​ൻ​സ​ല​ർ ഡോ. ​ഗോ​പി​നാ​ഥ് ര​വീ​ന്ദ്ര​ൻ ന​ട​പ​ടി എ​ടു​ക്കാ​ൻ രാ​വി​ലെ ഗ​വ​ർ​ണ​റെ വെ​ല്ലു​വി​ളി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. അ​സോ​സി​യേ​റ്റ് പ്ര​ഫ​സ​ർ ത​സ്തി​ക​യി​ലേ​ക്ക് അ​പേ​ക്ഷ ന​ൽ​കാ​ൻ​പോ​ലും യോ​ഗ്യ​ത​യി​ല്ലാ​ത്ത ആ​ളാ​യി​രു​ന്നു പ്രി​യ വ​ർ​ഗീ​സ് എ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു സേ​വ് യൂ​ണി​വേ​ഴ്സി​റ്റി കാ​മ്പ​യി​ൻ ക​മ്മി​റ്റി​യു​ടെ പ​രാ​തി. പ്രി​യ വ​ർ​ഗീ​സി​ന് ഒ​ന്നാം റാ​ങ്ക് ന​ൽ​കി​യ​ത് മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ മ​റി​ക​ട​ന്നാ​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്ന​തി​ന്‍റെ രേ​ഖ​ക​ളും പു​റ​ത്തു​വ​ന്നി​രു​ന്നു.

ഇ​ന്‍റ​ർ​വ്യൂ​വി​ന് പ​ങ്കെ​ടു​ത്ത​വ​രി​ൽ ഗ​വേ​ഷ​ണ പ്ര​സി​ദ്ധീ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു​ള്ള ഏ​റ്റ​വും കു​റ​വ് സ്കോ​ർ പോ​യി​ന്‍റും അ​ധ്യാ​പ​ന​പ​രി​ച​യ​വും പ്രി​യ വ​ർ​ഗീ​സി​നാ​യി രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ൽ, ഉ​യ​ർ​ന്ന റി​സ​ർ​ച്ച് സ്കോ​ർ പോ​യി​ന്‍റു​ള്ള​വ​രെ ഇ​ന്‍റ​ർ​വ്യൂ​വി​ന് കു​റ​വ് മാ​ർ​ക്കി​ട്ട് പി​ന്ത​ള്ളു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.

യു​ജി​സി ച​ട്ട​പ്ര​കാ​ര​മു​ള്ള എ​ട്ടു വ​ർ​ഷ​ത്തെ അ​ധ്യാ​പ​ന പ​രി​ച​യ​ത്തി​ന് സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല​യി​ൽ സ്റ്റു​ഡ​ന്‍റ്സ് സ​ർ​വീ​സ് ഡ​യ​റ​ക്‌​ട​റാ​യി​രു​ന്ന ര​ണ്ടു വ​ർ​ഷ​ത്തെ അ​ന ധ്യാ​പ​ക കാ​ല​യ​ള​വു​കൂ​ടി അ​ധ്യാ​പ​ന പ​രി​ച​യ​മാ​യി പ്രി​യ​യ്ക്കു​വേ​ണ്ടി ക​ണ​ക്കി​ലെ​ടു​ത്ത​താ​യും വി​വ​രാ​വ​കാ​ശ രേ​ഖ​യി​ൽ പ​റ​യു​ന്നു. ഇ​തു ച​ട്ട വി​രു​ദ്ധ​മാ​ണ്.

156 സ്കോ​ർ പോ​യി​ന്‍റ് മാ​ത്ര​മു​ള്ള പ്രി​യ വ​ർ​ഗീ​സി​ന് ഒ​ന്നാം റാ​ങ്ക് ന​ൽ​കി​യ​പ്പോ​ൾ ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ൽ റി​സ​ർ​ച്ച് സ്കോ​ർ 651 പോ​യി​ന്‍റു​ള്ള ച​ങ്ങ​നാ​ശേ​രി എ​സ്ബി കോ​ള​ജ് അ​ധ്യാ​പ​ക​നാ​യ സ്ക​റി​യ തോ​മ​സി​ന് ര​ണ്ടാം റാ​ങ്കും 645 സ്കോ​ർ പോ​യി​ന്‍റു​ള്ള മ​ല​യാ​ളം സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല അ​ധ്യാ​പ​ക​നാ​യ സി. ​ഗ​ണേ​ഷി​ന് മൂ​ന്നാം റാ​ങ്കു​മാ​ണ് ന​ൽ​കി​യ​ത്.

അ​സോ​സി​യേ​റ്റ് പ്ര​ഫ​സ​ർ ത​സ്തി​ക​യ്ക്ക് ആ​റ് അ​പേ​ക്ഷ​ക​രാ​ണു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​ത്. ആ​റു​പേ​രെ​യും ഇ​ന്‍റ​ർ​വ്യൂ​വി​ന് ക്ഷ​ണി​ച്ചി​രു​ന്നു. പ്രി​യ വ​ർ​ഗീ​സി​ന് ഇ​ന്‍റ​ർ​വ്യൂ​വി​ന് 32 മാ​ർ​ക്ക് ന​ൽ​കി ഒ​ന്നാം റാ​ങ്കി​ലെ​ത്തി​ച്ച​പ്പോ​ൾ 15 വ​ർ​ഷ​ത്തെ അ​ധ്യാ​പ​ന​പ​രി​ച​യ​മു​ള്ള ജോ​സ​ഫ് സ്‌​ക​റി​യ​യ്ക്ക് 30 മാ​ർ​ക്കും സി. ​ഗ​ണേ​ഷി​ന് 28 മാ​ർ​ക്കു മാ​ണ് ന​ൽ​കി​യ​ത്.

സെ​ല​ക്‌​ഷ​ൻ ക​മ്മി​റ്റി ത​യാ​റാ​ക്കി​യ മൂ​ന്നു​പേ​രു​ടെ റാ​ങ്ക് പ​ട്ടി​ക​യാ​ണ് സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല സി​ൻ​ഡി​ക്ക​റ്റ് അം​ഗീ​ക​രി​ച്ച​ത്. വി​സി​യും സെ​ല​ക്‌​ഷ​ൻ ക​മ്മി​റ്റി​യും പ്രി​യ വ​ർ​ഗീ​സി​ന് ഒ​ന്നാം റാ​ങ്ക് ന​ൽ​കു​ക​യെ​ന്ന മു​ൻ​വി​ധി​യോ​ടെ​യാ​ണ് ഇ​ന്‍റ​ർ​വ്യൂ ന​ട​ത്തി​യ​തെ​ന്ന് തെ​ളി​യി​ക്കു​ന്ന രേ​ഖ​ക​ൾ സേ​വ് യൂ​ണി​വേ​ഴ്സി​റ്റി കാ​മ്പ​യി​ൻ ക​മ്മി​റ്റി ഭാ​ര​വാ​ഹി​ക​ൾ ചാ​ൻ​സ​ല​ർ​കൂ​ടി​യാ​യ ഗ​വ​ർ​ണ​ർ​ക്ക് സ​മ​ർ​പ്പി​ച്ചി​രു​ന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here