ന്യൂ​ഡ​ൽ​ഹി: രാ​ജ്യ​ത്ത് കോ​വി​ഡ് മ​ഹാ​മാ​രി തു​ട​രു​ന്ന പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ സൗ​ജ​ന്യ റേ​ഷ​ൻ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ ന​വം​ബ​ർ വ​രെ നീ​ട്ടി​യ​താ​യി പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ന​രേ​ന്ദ്ര മോ​ദി. 90,000 കോ​ടി ഇ​തി​നാ​യി വി​നി​യോ​ഗി​ക്കു​മെ​ന്നും രാ​ജ്യ​ത്തെ പാ​വ​പ്പെ​ട്ട 80 കോ​ടി ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ഉ​പ​കാ​ര​പ്പെ​ടു​മെ​ന്നും രാ​ജ്യ​ത്തെ അ​ഭി​മു​ഖീ​ക​രി​ച്ച് ന​ട​ത്തി​യ പ്ര​സം​ഗ​ത്തി​ൽ മോ​ദി പ​റ​ഞ്ഞു.

ഒ​രു റേ​ഷ​ൻ കാ‍​ർ​ഡ്, ഒ​രു രാ​ജ്യം എ​ന്ന സം​വി​ധാ​നം ന​ട​പ്പാ​ക്കു​മെ​ന്നും ആ​രും പ​ട്ടി​ണി കി​ട​ക്കാ​തി​രി​ക്കാ​ൻ ക​രു​ത​ൽ വേ​ണ​മെ​ന്നും പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. പ്ര​തി​സ​ന്ധി​ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ൽ രാ​ജ്യം പി​ടി​ച്ചു നി​ന്ന​ത് നി​കു​തി​ദാ​യ​ക​രു​ടേ​യും ക‍​ർ​ഷ​ക​രു​ടേ​യും പി​ന്തു​ണ കൊ​ണ്ടാ​ണെ​ന്നും ഇ​തി​ന് ന​ന്ദി പ​റ​യു​ന്ന​താ​യും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

കോ​വി​ഡ് സു​ര​ക്ഷാ​മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ പാ​ലി​ക്കു​ക എ​ന്ന​ത് രാ​ജ്യ​ത്തി​ന്‍റെ പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി മു​ത​ൽ എ​ല്ലാ​വ​രു​ടെ​യും ചു​മ​ത​ല​യാ​ണെ​ന്നും പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു. കോ​വി​ഡ് കാ​ല​ത്ത് ജ​ൻ​ധ​ൻ അ​ക്കൗ​ണ്ടു​ക​ളി​ൽ 21,000 കോ​ടി രൂ​പ നേ​രി​ട്ടു ന​ൽ​കി. ഒ​ന്പ​തു കോ​ടി കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് 18,000 കോ​ടി രൂ​പ ബാ​ങ്ക് അ​ക്കൗ​ണ്ടു​ക​ൾ വ​ഴി ന​ൽ​കി​യ​താ​യും പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി

കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​ൽ ലോ​ക​ത്തെ മ​റ്റ് രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളെ അ​പേ​ക്ഷി​ച്ച് ആ​ശ്വാ​സ​ക​ര​മാ​യ നി​ല​യി​ലാ​ണ് ഇ​ന്ത്യ​.സ​മ​യ​ബ​ന്ധി​ത​മാ​യ തീ​രു​മാ​ന​ങ്ങ​ളും ന​ട​പ​ടി​ക​ളും ഇ​തി​ൽ‌ വ​ലി​യ പ​ങ്കു​വ​ഹി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. രാ​ജ്യ​ത്ത് കോ​വി​ഡ് മ​ര​ണ​നി​ര​ക്ക് കു​റ​വാ​ണെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു.

ലോ​ക്ക്ഡൗ​ൺ‌ നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ളി​ൽ ഇ​ള​വു​ക​ൾ വ​ന്ന​തോ​ടെ സ​മൂ​ഹം കൂ​ടു​ത​ൽ അ​ശ്ര​ദ്ധ​മാ​യി​ത്തീ​ർ​ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്. കോ​വി​ഡ് നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ൾ പാ​ലി​ക്കാ​ത്ത​വ​രെ ബോ​ധ​വാ​ന്മാ​രാ​ക്കേ​ണ്ട​തു​ണ്ട്. നേ​താ​വാ​ണെ​ങ്കി​ലും ആ​രും നി​യ​മ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് അ​തീ​ത​ര​ല്ല. ഗ്രാ​മ​ത്ത​ല​വ​ൻ മു​ത​ൽ പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി​ക്ക് വ​രെ നി​യ​മ​ങ്ങ​ൾ ബാ​ധ​ക​മാ​ണ്- പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി സൂ​ചി​പ്പി​ച്ചു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here