തൃ​ശൂ​ർ: സാ​ഗ​ർ രൂ​പ​ത​യു​ടെ മു​ൻ ബി​ഷ​പ് മാ​ർ ജോ​സ​ഫ് പാ​സ്റ്റ​ർ നീ​ല​ങ്കാ​വി​ൽ (91) കാ​ലം​ചെ​യ്തു. വി​ര​മി​ച്ച​ശേ​ഷം 2006 മു​ത​ൽ തൃ​ശൂ​ർ കു​റ്റൂ​രി​ലെ സാ​ഗ​ർ മി​ഷ​ൻ ഹോ​മി​ൽ വി​ശ്ര​മ​ജീ​വി​തം ന​യി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.

ഇ​ന്നു രാ​വി​ലെ കി​ട​ക്ക​യി​ൽ അ​ബോ​ധാ​വ​സ്ഥ​യി​ൽ ക​ണ്ട അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തെ അ​മ​ല മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജ് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ എ​ത്തി​ച്ചെ​ങ്കി​ലും മ​ര​ണം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. സം​സ്കാ​രം പി​ന്നീ​ട്.

തൃ​ശൂ​ർ അ​തി​രൂ​പ​ത​യി​ലെ അ​ര​ണാ​ട്ടു​ക​ര ഇ​ട​വ​ക​യി​ലെ ലാ​സ​ർ നീ​ല​ങ്കാ​വി​ലിന്‍റെയും കു​ഞ്ഞ​നം പാ​ല​ത്തി​ങ്ക​ലിന്‍റെയും മ​ക​നാ​യി 1930 മാ​ർ​ച്ച് 19 നു ​ജ​നി​ച്ചു. 1950 ഒ​ക്ടോ​ബ​ർ 15 ന് ​അ​ന്പ​ഴ​ക്കാ​ട് സെ​ന്‍റ് തെ​രേ​സാ​സ് ആ​ശ്ര​മ​ത്തി​ൽ ചേ​ർ​ന്ന​തോ​ടെ​യാ​ണ് പേ​രി​നൊ​പ്പം പാ​സ്റ്റ​ർ എ​ന്ന പേ​രു​കൂ​ടി ചേ​ർ​ത്ത​ത്.

1960 മെ​യ് 17 ന് ​ബം​ഗ​ളൂ​രു ധ​ർ​മാ​രാം ചാ​പ്പ​ലി​ൽ ക​ർ​ദി​നാ​ൾ മാ​ർ ജോ​സ​ഫ് പാ​റേ​ക്കാ​ട്ടി​ൽ​നി​ന്ന് പൗ​രോ​ഹി​ത്യം സ്വീ​ക​രി​ച്ചു. തൃ​ശൂ​ർ രൂ​പ​ത​യി​ലെ സോ​ഷ്യ​ൽ ആ​ക്ഷ​ൻ അ​സി​സ്റ്റ​ന്‍റ് ഡ​യ​റ​ക്ട​റാ​യി​ട്ടാ​യി​രു​ന്നു ആ​ദ്യ നി​മ​യ​നം. കാ​ത്ത​ലി​ക് ലേ​ബ​ർ അ​സോ​സി​യേ​ഷ​ന്‍റെ ഡ​യ​റ​ക്ട​റാ​യി​രു​ന്നു. റോ​മി​ലെ ലാ​റ്റ​റ​ൻ യൂ​ണി​വേ​ഴ്സി​റ്റി​യി​ൽ​നി​ന്ന് സ​ഭാ​നി​യ​മ​ത്തി​ൽ ഡോ​ക്ട​റേ​റ്റ് നേ​ടി.

1987 ഫെ​ബ്രു​വ​രി 22 ന് ​സാ​ഗ​ർ രൂ​പ​ത​യു​ടെ ര​ണ്ടാ​മ​ത്തെ മെ​ത്രാ​നാ​യി നി​യ​മി​ത​നാ​തി. തൃ​ശൂ​ർ രൂ​പ​ത മെ​ത്രാ​ൻ മാ​ർ ജോ​സ​ഫ് കു​ണ്ടു​കു​ള​ത്തി​ൽ​നി​ന്ന് മെ​ത്രാ​ഭി​ഷേ​കം സ്വീ​ക​രി​ച്ചു. 19 കൊ​ല്ലം സാ​ഗ​ർ രൂ​പ​ത​യെ ന​യി​ച്ച പി​താ​വ് 2006 ഫെ​ബ്രു​വ​രി ര​ണ്ടി​ന് വി​ശ്ര​മ​ജീ​വി​ത​ത്തി​ലേ​ക്കു പ്ര​വേ​ശി​ച്ചു.

ഇം​ഗ്ലീഷ്, മ​ല​യാ​ളം, ഹി​ന്ദി, ജ​ർ​മ​ൻ, ഇ​റ്റാ​ലി​യ​ൻ, ലാ​റ്റി​ൻ എ​ന്നീ ഭാ​ഷ​ക​ൾ കൈ​കാ​ര്യം ചെ​യ്യാ​ൻ അ​റി​യാ​മാ​യി​രു​ന്നു. സി​എം​ഐ സ​ന്യാ​സ സ​മൂ​ഹ​ത്തി​ന്‍റെ ജ​ന​റ​ൽ മി​ഷ​ൻ കൗ​ണ്‍​സി​ല​റാ​യി പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

ആ​ത്മ​ക​ഥ​യാ​യ ’ദൈ​വ​മേ അ​ങ്ങെ​ന്നെ ഉ​യ​ർ​ത്തി’ അ​ട​ക്കം നി​ര​വ​ധി ഗ്ര​ന്ഥ​ങ്ങ​ൾ ര​ചി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. മാ​ർ ജോ​സ​ഫ് നീ​ല​ങ്കാ​വി​ലി​ന്‍റെ നാ​ലു സ​ഹോ​ദ​രി​മാ​രി​ൽ ര​ണ്ടു പേ​ർ ഫ്രാ​ൻ​സി​സ്ക​ൻ ക്ലാ​രി​സ്റ്റ് സ​ന്യാ​സ സ​മൂ​ഹ​ത്തി​ലെ സി​സ്റ്റ​ർ​മാ​രാ​ണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here